อัพเดทโปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2017 ที่กรุงกัวลาลัมเปอร์ เมืองหลวงของประเทศมาเลเซีย วันที่ 23 ส.ค.60 โดยวันนี้ นับตบลูกยาง “วอลเลย์บอลหญิงไทย” ขวัญใจมหาชน ในฐานะแชมป์เก่า และรองแชมป์เอเชีย 2017 จะลงสนามนัดแรกเจอกับ ทีมชาติอินโดนีเซีย ในเวลา 11.00 น. ขณะที่กรีฑาจะลงชิงชัย ทั้งหมด 9 เหรียญทอง ตั้งแต่เวลา 14.00 น.

สำหรับตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์ วันที่ 23 ส.ค. 60 นี้ ช่อง สทท. 11 จะเริ่มถ่ายทอดสดตั้งแต่เวลา 09.00 น. เป็นต้นไป ส่วนโปรแกรมกีฬามีดังนี้

06.30 น.     กอล์ฟ ชายเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบสอง

07.30 น.     กอล์ฟ หญิงเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบสอง

08.00 น.     เปตอง หญิงคู่

08.00 น.     เปตอง ชายคู่

08.00 น.     ลอว์น โบล์ว หญิง 3 คน
ลอว์น โบล์ว ชาย 3 คน
ลอว์น โบล์ว หญิงคู่
ลอว์น โบล์ว ชายคู่
ลอว์น โบล์ว หญิง 4 คน
ลอว์น โบล์ว ชาย 4 คน

08.00 น.     แบดมินตัน ทีมชายรอบรองชนะเลิศ

08.00 น.     คาราเต้ ชิง 6 เหรียญทอง 
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 55 กิโลกรัม หญิง
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 55 กิโลกรัม ชาย
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 61 กิโลกรัม หญิง
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 75 กิโลกรัม ชาย
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 68 กิโลกรัม หญิง
คุมิเตะ มากกว่า 75 กิโลกรัม ชาย

08.00 น.     ว่ายนํ้า ชิง 6 เหรียญทอง 
ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย
ฟรีสไตล์ 100 เมตร หญิง
ฟรีสไตล์ 200 เมตร ชาย
ผีเสื้อ 50 เมตร หญิง
กรรเชียง 200 เมตร ชาย
ฟรีสไตล์ 4×200 เมตรหญิง

08.00 น.     แบดมินตัน ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

08.00 น.     โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง 
โบว์ลิ่ง ทีมหญิง 3 คน
โบว์ลิ่ง ทีมชาย 3 คน

08.00 น.     ขี่ม้า ประเภทศิลปะบังคับม้า รอบคัดเลือก

08.00 น.     ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง
ยิงปืน ประเภท Rapid Fire Pistol 25 เมตร หญิง
ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร ชาย
ยิงปืน ประเภท Skeet (50 เป้า) ชาย
ยิงปืน ประเภท Skeet (50 เป้า) ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร หญิง
ยิงปืน ประเภท Rapid Fire Pistol 25 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

09.00 น.     สนุกเกอร์ ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบ 16 ทีมสุดท้าย

09.00 น.     ตะกร้อ 4 คน ชาย ไทย พบ อินโดนิเซีย

09.00 น.     ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง
ฟันดาบ หญิง ประเภท เซเบอร์
ฟันดาบ หญิง ประเภทเอเป้

09.00 น.     จักรยาน ประเภทถนน ชิง 1 เหรียญทอง 
จักรยาน ประเภทถนน หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

09.00 น.     เทนนิส หญิงเดี่ยว รอบ 8 คน

09.30 น.     เรือใบ ชิง 3 เหรียญทอง 
เรือใบ ทีมชาย ประเภท  Laser Standard รอบชิงชนะเลิศ
เรือใบ ทีมหญิง ประเภท  Laser Radial รอบชิงชนะเลิศ
เรือใบ ผสม ประเภท  Optimist รอบชิงชนะเลิศ
เรือใบ ชาย ประเภท   International 470 เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ หญิง ประเภท  International 470 เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ ชาย ประเภท   International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ หญิง ประเภท  International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ ชาย วินเซิร์ฟ RS One
เรือใบ หญิง วินเซิร์ฟ RS One

09.30 น.     ยิมนาสติก ชิง 5 เหรียญทอง
ม้ากระโดด บาร์คู่ บาร์เดี่ยว (ชาย)
ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ คานทรงตัว (หญิง)

11.00 น.     วอลเล่ย์บอล ทีมหญิง ไทย พบ อินโดนิเซีย

11.00 น.     คริกเก็ต ทีมหญิง ไทย พบ เมียนมาร์

11.00 น.     เทนนิส ชายเดี่ยว รอบ 8 คน

12.30 น.     ฮอกกี้ในร่ม ทีมชายไทย พบ เวียดนาม

13.00 น.     บิลเลียด ชายเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย
พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย

13.00 น.     เทนนิส หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

14.00 น.     กรีฑา ชิง 9 เหรียญทอง 
– โยนค้อน รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง ประเภท Decathlon 110 เมตร ชาย
– วิ่ง 200 เมตร หญิง
– วิ่ง 200 เมตร ชาย
– ทุ่มนํ้าหนักชาย
– เขย่งก้าวกระโดด หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– เดิน 10 กิโลเมตรเมตร หญิง
– วิ่ง 200 เมตร หญิง
– คํ้าถ่อ ชาย
– พุ่งแหลนชาย
– เขย่งก้าวกระโดด ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 800 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 800 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง ประเภท Decathlon 1,500 เมตร ชาย
– วิ่ง 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น.     ลอว์น โบล์ว หญิง 3 คน
ลอว์น โบล์ว ชาย 3 คน
ลอว์น โบล์ว หญิงคู่
ลอว์น โบล์ว ชายคู่
ลอว์น โบล์ว หญิง 4 คน
ลอว์น โบล์ว ชาย 4 คน 

14.00 น.     แบดมินตัน ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ

15.00 น.     เทนนิส ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

17.00 น.     บิลเลียดส์ ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
สนุกเกอร์ ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
พูล 9 ลูก ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ

17.00 น.     ฮอกกี้ในร่ม ทีมหญิงไทย พบ มาเลเซีย

18.00 น.     ว่ายนํ้า ชิง 6 เหรียญทอง
ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย (ชิงชนะเลิศ)
ฟรีสไตล์ 100 เมตร หญิง (ชิงชนะเลิศ)
ฟรีสไตล์ 200 เมตร ชาย (ชิงชนะเลิศ)
ผีเสื้อ 50 เมตร หญิง (ชิงชนะเลิศ)
กรรเชียง 200 เมตร ชาย (ชิงชนะเลิศ)
ฟรีสไตล์ 4×200 เมตรหญิง (ชิงชนะเลิศ)

18.00 น.     สควอช ชิง 2 เหรียญทอง 
สควอช หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
สควอช ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ

19.15 น.     บาสเก็ตบอล ทีมหญิงไทย พบ ฟิลิปปินส์

ที่มาของเนื้อหา : www.dailynews.co.th